

**TPDC SAVINGS AND CREDITS COOPERATIVE
SOCIETY LTD (TPDC SACCOS) DSR 471**
saccostpdc@gmail.com

MKATABA WA UDHAMINI KWA MKOPAJI

<u>NO. ZA UWANACHAMA</u>	<u>NAMBA ZA SIMU</u>	<u>PF NO.</u>
MDHAMINI NO. 1.....		
MDHAMINI NO. 2.....		

Mkataba huu umefanyika leo hii tarehe..... mwezi.....20.....

KATI YA

Ndugu.....Mdhamini wa kwanza.

Ndugu.....Mdhamini wa pili.

NA

TPDC SACCOS LTD ambaye ndiye mkopeshaji kwa upande mwingine.

Kwakuwa **TPDC SACCOS LTD** imetoa mkopo kwa Ndugu.....

Na kwakuwa Ndugu na Ndugu
.....ambao ni wadhamini wako tayari
kumdhamini mkopaji ndugu

BASI PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA MAMBO YAFUATAYO:

- Kwamba, wadhamini wamekubaliwa kwa ridhaa yao kumdhamini ndugu
.....mkopo wa kiasi cha Tsh
..... (Tsh.) ambapo ni mkopo
pamoja na riba yake ya Tsh.....kwa mwezi na jumla ya
Tshs.....kwa kipindi chote cha mkopo ambayo ni miezi.....

TPDC SACCOSLTD..... MDHAMINI 1..... MDHAMINI 2

2. Kwamba, wadhamini wanakubaliku dhamini kiasi kingine chochote kitakacho ongezeka kwenye mkopo kama adhabu na nyinginezo zitakazo husiana na gharama za ufuatiliajiwa deni.
3. Kwamba, endapo mkopaji hatalipa mkopo huu kwa wakati, kwamujibu wa takwa la marejesho, Dhamana zake alizozitoa kudhamini mkopo huu zitatumika ilikufidia mkopo wake. Endapo dhamana za mkopaji zitauzwa na fedha zilizopatikana hazitatosha kulipa mkopo kikamilifu dhamana za wadhamini zitatumika kufidia kiasi kilicho salia.
4. Kwamba, wadhamini wamekubali kumdhamini ndugu
Kwa Akiba zao Chamani na Hisa za ziada zilizopo **TPDC SACCOS LTD**
5. Kwamba, dhamana hii itaendelea kuwa nanguvu hadi malipo yote (mkopo, riba, adhabu pamoja na gharama atakayoingia mkopeshaji katika kufuatilia ulipaji wa mkopo) yatakapokuwa yamefanyika nakutolewa kwa hati yakuthibitisha kuwa mkopaji amefanya malipo kikamilifu.
6. Kwamba, Chama kitakuwa na haki ya kuchukua Akiba na Hisa za hiari za wadhamini kwaajili ya kulipia mkopo ambao wameudhamini na haukulipwa na mkopaji kikamilifu baadaya Chama kutumia dhamana za mkopaji.
7. Kwamba, ikiwa mdhaminiwa atashindwa kufanya malipo au sehemu ya malipo, wadhamini wanaahidi kuwajibika kwa kufuatilia mwenendo wa urejeshaji na kumhimiza mdaiwa kutekeleza makubaliano ya urejeshaji wa fedha alizokopeshwa.
8. Kwamba, Dhamana hii haita athiri mkataba mwingine wowote ule ambao mkopaji atakuwa ameingia na Chama.
9. Kwamba, wadhamini wa Mkataba huu kama walivyo tamka katika kipengele cha 7 hapo juu, watashirikianana **TPDC SACCOS LTD** katika kuhakikisha kwamba Mkopo huu unarejeshwa chini ya usimamizi wao hadi mwisho kwa kufuata Jedwali la marejesho atakalo kabadhiwa mdhaminiwa.
10. Kwamba wadhamini wanathibitisha kuwa wamesoma kwamakini nakuelewa vipengele vyote vya mkataba wa mkopo kati ya Chama na mkopaji na vipengele vyote vya katika makubaliano haya na kwamba wamekubaliana navyo na wametia saina kwahiari yao bila kulazimishwa au kushurutishwa na mtu yeyote.

Mdhamini wa kwanza: Jinasahihi.....tarehe.....
Mdhamini wa pili: Jinasahihi.....tarehe.....

TPDC SACCOS LTD

Jina..... Cheo.....Sahihi..... Muhuri.....

UTHIBITISHO KISHERIA

Imesainiwa mbele ya Mwanasheria leoTarehe.....

Jina

Mhuri.....